
PROFILE YA IDARA YA UTAWALA NA UTUMISHI 

 

Ofisi ya Halmashauri ya Wilaya ya Mkalama 

 

1.0 Utangulizi 

Idara ya Utawala na Utumishi idara inayoshughulikia masuala 

yote ya Utawala na Kiutumishi katika kuhakikisha watumishi wa 

Halmashauri ya Wilaya wanakuwa na ari ya kufanya kazi na 

kutoa huduma kwa wananchi wa Wilaya ya Mkalama. 

 



 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Mkalama 

Mhandisi Godfrey Sanga. 

 

Idara hii ina maafisa Utumishi wanne, Mkuu wa Idara mmoja 

na wasaidizi wake watatu:- 

1. Khashim S. Lugome- 0764509602 

2. Stella J. Mawa- 0756820847 

3. Richard C. Laizer- 0627648454 

4. Godfrey E. Mnubi- 0756966358 

 



 

Kaimu Mkuu wa Idara ya Utawala na Utumishi wa Halmashauri 

ya Wilaya ya Mkalama ndugu Khashim Lugome. 

 

2.0 Idadi ya watumishi katika Halmashauri ya Wilaya 

ya Mkalama 

Halmashauri ya wilaya ya mkalama inajumla ya idara ya 

Idara/Vitengo 19 watumishi 1347 wa Idara na vitengo tofauti 

kama ilivyo katika mchanganuo ufuatao:- 

2.1 Mkurugenzi na  Wakuu wa Idara/Vitengo 

2.1.0 Jedwali Mkurugenzi na kuonyesha Wakuu wa 

Idara/Vitengo waliopo katika H/W ya Mkalama 

 

 

 



 

      Idara/Kitengo 
 
 

Mkuu wa 
Idara/Kiten
go 

Mawasiliano ya simu 

Mkurugenzi mtendaji 
(W) 

Eng, Godfrey 
T. Sanga 

0714772300/0783668043 

Utawala na Utumishi Khashimu 
S.Lugome 

0686101346/0764509602 

Mipango,Takwimu na 
Ufuatiliaji 

Ally 
Shemdolwa 

0769568847 

Afya Deogratias 
B.Masini 

0714460159 

Fedha na Biashara   

Elimu msingi Chacha J. 
Kehogo 

0752915560/0717781990 

Elimu Sekondari Fredy A. 
Kimeme 

0784986294 

Kilimo, Umwagiliaji na 
Ushirika 

Cuthbert G. 
Mwinuka 

0755680126/0784893510 

Mifugo na Uvuvi Elias E. 
Mbwambo 

0789111720 

Maendeleo ya jamii, 
Ustawi wa Jamaii na 
Vijana 

Elias M. 
Mollel 

0783534834 
 

Maji Edwin J. 
Ntungilwege 

0787763246 

Usafi na Mazingira Amon Ben 
Kiwanga 

0755025812/0785638336 

Ujenzi Paskazia S. 
Tibalinda 

0718265523 

Ardhi na Maliasili John M. 
Langas 

0784408250/0653349917 

Sheria Lilian A. 
Kasanga 

0766019409/0683979807 

Ukaguzi wa ndani Albins 0784-395994/0755-776490 



Hayahaimo 

Ugavi Sebastian M. 
Kindi 

0759798484 

Uchaguzi Abdallah J. 
Njelu 

0759759823/0783947776 

Teknolojia Habari na 
Mawasiliano 

John M. 
Malasa 

0784376511/0766174801 
 

Ufugaji nyuki   
 

 

3.0 Idadi ya watumishi kwa kila Idara/Kitengo 

3.1.0 Jedwali kuonyesha Idadi ya Watumishi katika 

Idara/Vitengo 

Na. Idara/Kitengo Idadi 

1 Utawala na Utumishi 102 

2 Mipango,Takwimu na Ufuatiliaji 5 

3 Afya 199 

4 Fedha na Biashara 13 

5 Elimu msingi 678 

6 Elimu Sekondari 267 

7 Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika 20 

8 Mifugo na Uvuvi 22 

9 Maendeleo ya jamii, Ustawi wa 
Jamii na Vijana 

7 

10 Maji 6 

11 Usafi na Mazingira 1 

12 Ujenzi 5 

13 Ardhi na Maliasili 3 

14 Sheria 1 

15 Ukaguzi wa ndani 2 

16 Ufugaji Nyuki  

17 Ugavi 2 

18 Uchaguzi 1 



19 Teknolojia Habari na  
Mawasiliano 

2 

 JUMLA   

 

 

4.0 Majukumu ya Idara ya Utawala na Utumishi katika 

Halmashauri ya Wilaya ya Mkalama 

 Kusimamia nidhamu ya Watumishi na kuhakikisha Sheria, 

Kanuni na Taratibu za Utumishi wa Umma zinafuatwa  

 Kuandaa Bajeti ya Mishahara ya Watumishi kwa kila 

mwaka wa fedha. 

 Kuhakikisha Watumishi wanaostahili kupanda Vyeo 

Watumishi wanapata haki yao. 

 Kuajiri Watumishi wa kada zinazoruhusiwa kwa mujibu wa 

miongozo na kuomba kibali cha Ajira kwa Watumishi 

wanaotahiniwa na Sekretarieti. 

 Kuwapa na kuwapeleka watumishi katika mafunzo pamoja 

na kuwaendeleza kitaaluma ili kuwaongezea hamasa na 

ufanisi katika kazi. 

 Kuhakikisha watumishi wanakuwa katika mazingira salama 

ya kufanyia kazi. 

 Kusimamia mfumo wa wazi wa mapitio na tathmini ya 

upimaji utendaji kazi (OPRAS) 

 Kuimarisha mahusiano ya watumishi kazini (Employee 

Relations).  

 

 

 



5.0 Malengo ya Idara ya Utawala kwa mwaka 

2017/2018 

1. Kuwapandisha vyeo watumishi 412 na kuwathibitisha 
kazini watumishi 30 wa kada mbalimbali ifikapo Juni 2018. 

2. Kuajiri watumishi 625 wa kada mbalimbali ifikapo Juni 
2018 

3. Kutunza kumbukumbu za watumishi waliopo, waliofariki, 
wanaostaafu, wanaohama, walioacha kazi na 
kushughulikia maslahi mbalimbali ya watumishi. 

4. Kusimamia na kuratibu shughuli za kujenga uwezo wa 
kutoa huduma za Halmashauri kwa kusimamia mafunzo ya  
watumishi, ununuzi wa vifaa mbalimbali vya ofisi, utunzaji 
wa vifaa na usafi wa mazingira nje na ndani ya ofisi. 

5. Kumalizia Ujenzi wa jengo 1 la Ofisi ya Halmashauri  na 
kujenga nyumba 4 za watumishi ifikapo Juni 2018 

6. Kuratibu vikao 14 vya Menejimenti ya Timu ya 
Halmashauri (C.M.T.) ifikapo Juni 2018 

7. Kuratibu vikao 5 vya Kamati ya Huduma za Jamii  ifikapo 
Juni 2018. 

8. Kuratibu vikao 5 vya Kamati ya Huduma za Uchumi, Ujenzi 
na Mazingira ifikapo Juni 2018 

9. Kuratibu Vikao 13 vya Kamati ya Fedha, Utawala na 
Mipango ifikapo Juni 2018. 

10. Kuratibu vikao 4 vya vya Mkutano wa Halmashauri  ifikapo 
Juni 2018. 

11. Kuratibu vikao 3 vya bodi ya Ajira ya Halmashauri ifikapo 
Juni 2018 

12. Kuratibu vikao 3 vya kamati ya Uadilifu ifikapo Juni 2018. 
13. Kuratibu vikao 3 vya kamati ya Kudhibiti Ukimwi mahala 

pa kazi ifikapo Juni 2018. 
14. Kusimamia na kuchukua hatua za kinidhamu kwa 

watumishi, kutoa ufafanuzi kwa watumishi juu ya sheria, 
kanuni na taratibu zinazosimamia Utumishi wa Umma. 

15. Kuratibu ufanyikaji wa vikao ngazi ya Kata na Vijiji. 
16. Kuratibu Sherehe za Kitaifa. 

 



 

   
Baraza la madiwani la Halmashauri ya Wilaya ya Mkalama 
 

 

6.0 Mafanikio ya Idara ya Utawala na Utumishi. 

 Hadi kufikia Februari 2018 Idara imefanikiwa kupunguza 

tatizo la watumishi kwa asilimia kubwa (zaidi ya 50%)  

kwa kuomba na kupata vibali vya ajira za watumishi 

wapya kwa kada mbalimbali. 

 Idara imefanikiwa kuboresha mazingira ya kufanyia kazi 

kwa Watumishi wa Makao makuu kwa kuhakikisha jengo 

la Halmashauri ya Wilaya linakamilika kwa wakati pia 

kuwapatia Vitendea kazi kama viti, meza, Kompyuta 

watumishi wa waliopo vituoni. 

 Idara imefanikiwa kuhakiki Vyeti vya Kidato cha nne kwa 

Watumishi wote walioko kazini na zoezi hili linaendelea 

kadiri tunapopata Watumishi wapya. 



 Idara imefanikiwa kuratibu ufanyikaji wa vikao vya 

kisheria ngazi ya Halmashauri, Kata na Vijiji kwa Mwaka 

wa fedha 2017/2018. 

 Idara imefanikiwa kutoa Mafunzo ya PlanRep na FFARS 

kwa watumishi wa Idara mbalimbali kwa Mwaka wa fedha 

2017/2018. 

 Idara imefanikiwa kutoa mafunzo ya awali (Orientation) 

kwa watumishi wapya 38 wa Idara ya Utawala na 

Utumishi kwa mawaka wa fedha 2017/2018. 

 Idara imefanikiwa kuwadhibitisha kazini watumishi 27 wa 

Idara mbalimbali kwa Mwaka wa Fedha 2017/2018. 

 Idara imefanikiwa kuajiri watumishi 125 wa kada 

mbalimbali kwa mwaka wa Fedha 2017/2018. 

  

 


